కాళేశ్వరం అభివృద్ధికి వంద కోట్లు

పవిత్ర గోదావరి నదీతీరాన ఉన్న కాళేశ్వర ముక్తీశ్వరస్వామి ఆలయాన్ని అద్భుతమైన పుణ్యక్షేత్రంగా, పర్యాటక క్షేత్రంగా తీర్చిదిద్దనున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు ప్రకటించారు. దేవాలయంలో అభివృద్ధి పనులు చేపట్టేందుకు వెంటనే రూ.100 కోట్లు కేటాయించనున్నట్లు వెల్లడించారు. తెలంగాణకు ప్రాణధార అయిన కాళేశ్వరం సాగునీటి ప్రాజెక్టు పూర్తవుతున్న నేపథ్యంలో ఆలయంతోపాటు కాళేశ్వరం ప్రాంతాన్ని గొప్ప పర్యాటక కేంద్రంగా తీర్చిదిద్దాలనే సంకల్పం ప్రభుత్వానికి ఉన్నదన్నారు. కాళేశ్వరం ఎత్తిపోతల ప్రాజెక్టు పనుల పరిశీలనలో భాగంగా కుటుంబసమేతంగా ఉన్నతాధికారులతో కలిసి ఆదివారం ఉదయం జయశంకర్ భూపాలపల్లి జిల్లా మహదేవపూర్ మండలంలోని కాళేశ్వరం ఆలయాన్ని సీఎం కేసీఆర్ సందర్శించారు. కాళేశ్వర ముక్తీశ్వరస్వామిని, పార్వతిమాతను దర్శించుకున్నారు. అనంతరం సీఎం కేసీఆర్ ఆలయ ప్రాంగణంలోనే అర్చకులతో కాసేపు కూర్చొని మాట్లాడారు. 

Related posts

Leave a Comment