కొత్త సర్కార్ ఏర్పాటులో.. కేసీఆర్ కీలకం!

ప్రస్తుత లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఏ పార్టీకి మెజారిటీ వచ్చే అవకాశం లేదని, ఢిల్లీలో మరోమారు సంకీర్ణ ప్రభుత్వం ఏర్పాటు కాబోతున్నదన్న అంచనాల నేపథ్యంలో.. తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధినేత, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ అమలుపరిచే వ్యూహాలపై జాతీయ మీడియా గణనీయమైన ఆసక్తిని చూపుతున్నది. అసాధ్యమనుకున్న తెలంగాణ రాష్ర్టాన్ని సాధించటమేగాక, వచ్చిన తెలంగాణను దేశంలోనే అగ్రశ్రేణి రాష్ట్రంగా నిలిపిన కేసీఆర్ అడుగులు ఎటువైపు పడతాయన్నదానిపై విశ్లేషణలు వెలువరిస్తున్నాయి. మే 23న ఎన్నికల ఫలితాలు వెలువడిన తర్వాత.. హంగ్ పార్లమెంటు పరిస్థితి వస్తే.. బీజేపీయేతర పార్టీలను కేసీఆర్ కూడగట్టవచ్చని, తద్వారా ఢిల్లీలో కొత్త సర్కార్ ఏర్పాటులో కీలకపాత్ర పోషించవచ్చని విశ్లేషకులు పేర్కొంటున్నారు. ఈ మేరకు ఇప్పటికే వివిధ పార్టీల నేతలతో కేసీఆర్ సంప్రదింపులు జరుపటం, ఎన్నికలకు ముందే ఫెడరల్‌ఫ్రంట్ ఏర్పాటు కోసం చేసిన ప్రయత్నాలను ప్రస్తావిస్తున్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ నేత జగన్‌తో కేసీఆర్‌కు మంచి సంబంధాలున్నాయి. టీఆర్‌ఎస్, వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ కలిస్తే జాతీయ రాజకీయాల్లో గట్టిగా మాట్లాడే సామర్థ్యం ఆ కూటమికి లభిస్తుంది. తాజాగా కేసీఆర్ కేరళ సీఎం పినరాయి విజయన్‌ను, కర్ణాటక సీఎం కుమారస్వామిని, ఆయన తండ్రి, మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడలను కూడా కలిసి మాట్లాడారు. తద్వారా ఫెడరల్‌ఫ్రంట్ ప్రయత్నాలు మరోమారు ఊపందుకున్నాయి. 

Related posts

Leave a Comment